Trung thu 2017: "Sắc màu văn hóa Đồng Tháp"

“Tháp Mười đẹp nhứt bông sen
Việt Nam đẹp nhứt có tên Cụ Hồ”

Chẳng biết từ bao giờ câu thơ trên đã đi vào trong tiềm thức người Việt Nam tự nhiên như hơi thở. Nhưng, không phải ai cũng biết về mảnh đất sen tỏa ngát hương ấy, mảnh đất lành bốn mùa hào sảng, nơi thiên nhiên hoang sơ, tinh hoa của con

người kết tinh thành giá trị, đó là Đồng Tháp.

Để khách tham quan hiểu hơn về mảnh đất và con người nơi đây, Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam tổ chức chương trình Trung thu 2017 với chủ đề “ Sắc màu văn hóa Đồng Tháp”.

Đây là dịp để nghệ nhân dân gian, người trình diễn đến từ “trái tim của đồng bằng sông Cửu Long” có cơ hội được giới thiệu văn hóa dân gian của mình từ những điệu hò, điệu lý, dân ca, đờn ca tài tử Đồng Tháp, qua nghề dệt truyền thống, cho tới con đường từ dạ dày tới trái tim để khám phá hương vị ẩm thực Đồng Tháp.

Và sẽ là thiếu sót nếu không có những hoạt động được xem như là linh hồn của dịp Tết trông trăng. Sự kết hợp giữa văn hóa Nam Bộ và văn hóa Bắc Bộ là điểm nhấn của mùa Trung thu năm nay: múa lân sư, trải nghiệm làm Cốm làng Vòng, làm bánh Trung thu, chơi trò chơi dân gian, làm đồ chơi dân gian khám phá Trung thu Việt.

Chương trình có sự phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đồng Tháp.
----------
Thời gian: 8h30 – 12h; 14h – 17h30 ngày 30/9 & 1/10/2017 (thứ bảy, chủ nhật). Khai mạc: 9h ngày 30/9/2017
Địa điểm: Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam, Nguyễn Văn Huyên, Cầu Giấy, Hà Nội
Điện thoại : 024-37562193; 024-37562192 (máy lẻ 102)
Email: information@vme.org.vn
Website: www.vme.org.vn

▼ Show More Information

Nguyễn Văn Huyên, Nghĩa Đô, Cầu Giấy,, 012345
Hanoi
30 September , Saturday 08:30

More Events Nearby

 04 March , Sunday
 Tượng Đài Lý Thái Tổ,
 04 March , Sunday
 Tượng Đài Lý Thái Tổ,
 03 March , Saturday
 Học Viện Nông Nghiệp Việt Nam, Gia Lâm Pho
 11 March , Sunday
 Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội, Hanoi
 06 March , Tuesday
 Khoa Tiếng Anh Đại Học Hà Nội- HANU English Department, Hanoi
 11 March , Sunday
 Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội, Hanoi
 10 March , Saturday
 Dao Anh Khanh Treehouse, Hanoi
 11 March , Sunday
 Dance More Studio, Hanoi
 03 March , Saturday
 Sidewalk Hanoi - Bar & Kitchen, Hanoi
 04 March , Sunday
 Tượng Đài Vua Lý Thái Tổ, Hanoi
 04 March , Sunday
 Chua Đình Quán,
 23 March , Friday
 Đoàn Thanh niên trường ĐH Bách Khoa Hà Nội, Hanoi
 10 March , Saturday
 CLB Từ thiện Quốc Gia, Hanoi
 03 March , Saturday
 Trung tâm Văn hóa Pháp tại Hà Nội - L'Espace, Hanoi
 16 March , Friday
 Trung tâm Văn hóa Pháp tại Hà Nội - L'Espace, Hanoi
 10 March , Saturday
 Hanoi, Vietnam, Hanoi
 20 March , Tuesday
 Hanoi Daewoo Hotel, Hanoi
 10 March , Saturday
 CLB Từ thiện Quốc Gia, Hanoi
 10 March , Saturday
 Sân vận động Hàng Đẫy, Hanoi
 23 March , Friday
 Vườn hoa Lý Thái Tổ, Hanoi
 12 March , Monday
 CRISP, Hanoi
 11 March , Sunday
 NShape Fitness, Hanoi
 26 February , Monday
 Chợ đồ cổ, vạn phúc, hà đông, Hanoi
 18 March , Sunday
 Phố đi bộ Trịnh Công Sơn - Hà Nội, Hanoi
 02 March , Friday
 Sidewalk Hanoi - Bar & Kitchen, Hanoi
 18 March , Sunday
 Di Tích Cổ Loa,
 24 March , Saturday
 Hanoi CrossTraining, Hanoi
 09 March , Friday
 BirdCage, Hanoi
 26 February , Monday
 Elite Fitness, Hanoi
 15 March , Thursday
 Trung tâm Cung ứng nguồn nhân lực VNUA, Hanoi
 13 March , Tuesday
 Tiếng Anh Giao Tiếp Pasal Cầu Giấy, Hanoi
 03 March , Saturday
 Tổ Chim Xanh - Bluebirds' Nest, Hanoi
 08 March , Thursday
 Music n' More, Hanoi